1

Tôi là Công an viên xã kể từ ngày 17/4/2013, đã có bằng tốt nghiệp trung cấp nghề kế toán do Trường Trung cấp nghề Tháp Mười cấp. Trường hợp của tôi có được hỗ trợ mức phụ cấp theo bằng trung cấp đối với cán bộ xã không hay quy định chỉ áp dụng với trường hợp tốt nghiệp đại học, cao đẳng, trung cấp chuyên nghiệp có chuyên ngành đào tạo phù hợp với nhiệm vụ đang đảm nhận?

Thửa đất số 237, tờ bản đồ số 11 với diện tích 90,8m2 (đất ở đô thị) thuộc tổ 55, khóm Mỹ Đức, Phường 3, thành phố Cao Lãnh hiện còn nằm trong quy hoạch? Việc xin giấy phép xây dựng nhà ở trên thửa đất này có được đáp ứng? (mời xem chi tiết nội dung hỏi tại đây). 

Sở Tài nguyên và Môi trường trả lời về việc cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất

Tháng 3/1993, tôi cất nhà gỗ tạp trên phần đất thuộc Cty nhà nước và sửa lại thành nhà cấp 4 vào tháng 5/1999 (được Cty xác nhận cho ở lâu dài). Trường hợp này, có được xem xét cấp giấy chứng nhận? Tôi muốn mua 01 mảnh đất được cấp giấy chứng nhận vào 11/01/2000, chủ sở hữu uỷ quyền lại cho người cháu quyết định. Khi đến bộ phận một cửa thì được cho rằng phải đổi lại giấy chứng nhận mới thực hiện thủ tục mua bán được. Xin giải đáp về yêu cầu này! (xem chi tiết nội dung hỏi tại đây

Các công dân Nguyễn Văn Bình, Nguyễn Lê Nhật Minh, Trần Thành Nam và Lê Huỳnh Liêm vừa gửi thư qua Cổng Thông tin điện tử Đồng Tháp hỏi Công an tỉnh về thủ tục tách hộ khẩu; cấp giấy chứng minh nhân dân, hộ chiếu và xử lý vi phạm giao thông đường bộ.

Các bà Nguyễn Thị Hồng Lĩnh, Trần Thị Ánh Duyên và ông Nguyễn Văn Thái vừa gửi thư qua Cổng Thông tin điện tử Đồng Tháp hỏi về thủ tục cải chính hộ tịch cho con tôi từ giới tính nữ thành giới tính nam; làm khai sinh cho con ngoài giá thú; điều kiện và thủ tục nhận con nuôi; thủ tục hiệu chỉnh giấy tờ có ngày tháng năm sinh đồng nhất.

Đối tượng bắt buộc tham gia bảo hiểm xã hội, bảo hiểm thất nghiệp, bảo hiểm tai nạn? Đối tượng tham gia bảo hiểm xã hội tự nguyện, bảo hiểm y tế? Trường hợp như thế nào thì được tự động gia hạn thẻ bảo hiểm y tế?.

Các ông: Nguyễn Tấn Linh, Trần Văn Vui và bà Thái Thị Mỹ Hạnh vừa gửi thư qua Cổng Thông tin điện tử Đồng Tháp hỏi về sử dụng người lao động chưa thành niên, thủ tục xin thôi việc của người lao động và hưởng chế độ thương binh.

Các ông Huỳnh Hải Bằng và Nguyễn Nông Dân vừa gửi thư qua Cổng Thông tin điện tử Đồng Tháp hỏi về tình trạng tổ chức học 02 buổi tại Trường Trung học cơ sở Kim Hồng (thành phố Cao Lãnh) và chỉ tiêu tuyển dụng giáo viên tin học năm học 2014 - 2015 trên địa bàn tỉnh.

Các ông Trần Ngọc Minh, Nguyễn Phước Thạnh và bà Nguyễn Thị Thanh Thuý vừa gửi thư qua Cổng Thông tin điện tử Đồng Tháp hỏi về quy định hoãn thi hành nghĩa vụ quân sự và điều kiện thi tuyển vào trường sĩ quan quân đội.

Công dân vừa gửi thư qua Cổng Thông tin điện tử Đồng Tháp hỏi về quy định miễn tập sự đối với công chức cấp xã và điều kiện để không thi tuyển công chức cấp xã.

Chấp hành viên có được ra quyết định khấu trừ thu nhập đối với khoản tiền thu nhập của người phải thi hành án là thương binh, bệnh binh và người có công với cách mạng? Thi hành án đối với tài sản chung của vợ chồng? Thời gian bắt buộc thi hành án và nghĩa vụ chấp hành thi hành án? (xem chi tiết nội dung hỏi tại đây).
Phó Bí thư Xã đoàn có bằng cao đẳng kế toán thì hưởng phụ cấp 900.000 đồng/tháng? Công chức văn phòng - thống kê xã có bằng trung cấp văn thư - lưu trữ, nay có bằng cử nhân chính trị học chuyên ngành quản lý xã hội có được chuyển sang ngạch chuyên viên? Người được tuyển dụng vào công chức xã thực hiện chế độ tập sự như thế nào?
Tôi tốt nghiệp liên thông từ y sĩ lên bác sĩ vào tháng 11/2013 nhưng không được chuyển lên đại học với lý do chờ hướng dẫn của Bộ Nội vụ, trong khi các bạn học cùng khoá với tôi ở Đồng Nai, Bình Dương, An Giang v.v. thì được Giám đốc Sở Y tế chuyển ngạch từ trung cấp lên đại học. Tại sao có sự khác nhau giữa Sở Y tế các tỉnh, thành phố?
Theo quy định, mức thu phí giữ xe tại bệnh viện ban ngày là 1.000 đồng, ban đêm là 2.000 đồng nhưng hiện nay tại bãi giữ xe của Bệnh viên Đa khoa Đồng Tháp thu phí giữ xe máy qua đêm là 4.000 đồng. UBND tỉnh và Giám đốc bệnh viện có biết không? (mời xem chi tiết nội dung hỏi tại đây).
Tôi xin cấp phép xây dựng nhà 04 tầng, nay tôi xây 03 tầng, năm sau tôi xây tầng còn lại thì có phải xin phép xây dựng lại không? Việc cấp phép xây dựng tạm được áp dụng đối với những trường hợp nào?
1 2 3 4 Sau
Đơn vị quản lý: Văn phòng UBND Tỉnh
Trụ sở: số 12, đường 30/4, phường 1, thành phố Cao Lãnh, tỉnh Đồng Tháp
Điện thoại: 067.3853112, Fax: 067.3851615, Email: banbientap@dongthap.gov.vn